Gặp mặt Nam thanh niên nhập ngũ năm 2024
ĐẢNG ỦY - HĐND - UBND - UB MTTQ phường Quảng Đông tổ chức gặp mặt Nam thanh niên nhập ngũ năm 2024.
![fca8264a-3bf3-48fc-9dc8-4ecfe3ca3929.jpg](/file/thumb/500/635369672.jpg)
(hình ảnh hội nghị)
Tham dự Hội nghị có các đồng chí Đàm Khắc Chương - Bí thư Đảng uỷ, CT HĐND; Đ/c Nguyễn Thị Huyền- Phó Bí thư thường trực Đảng ủy; Đ/c Lê Hồng Tuấn- PBT Đảng uỷ, CT UBND phường; cùng các đồng chí trong BTV Đảng uỷ, BCH Đảng bộ, Bí thư các chi bộ, Tổ trưởng Tổ dân phố và Đặc biệt với 07 nam thanh niên nhập ngũ năm 2024.
Đc Lê Hồng Tuấn - PBT Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Khai mạc Hội nghị quán triệt các nội dung
Tại buổi gặp mặt, đại diện ĐU - HĐND - UBND - UB MTTQ phường cùng các tổ chức đoàn thể đã gửi đến các nam thanh niên những món quà để động viên các em trước lúc lên đường làm nghĩa vụ thiêng liêng của công dân với Tổ quốc.
Có thể khẳng định 7 đồng chí nam thanh niên được tuyển chọn và gọi nhập ngũ năm 2024 của địa phương đã trải qua quy trình rà soát, xét duyệt, sơ tuyển, khám tuyển từ địa phương đến thành phố hết sức chặt chẽ, đảm bảo công bằng, dân chủ, đúng luật.
Thay mặt lãnh đạo địa phương Đồng chí Lê Hồng Tuấn - PBT, Chủ tịch UBND phường phát biểu chỉ đạo yêu cầu Hội đồng nghĩa vụ Quân sự phường cần phải kiểm tra lại toàn bộ hồ sơ của các nam thanh niên và đặc biệt là 3 đồng chí nam thanh niên mới được kết nạp vào Đảng chuẩn bị đầy đủ các hồ sơ có liên quan để bàn giao về Ban CHQS thành phố.
(Đảng ủy bàn giao hồ sơ Đảng viên cho thanh niên lên đường nhập ngũ)
Đồng thời đồng chí cũng gửi lời cảm ơn đến những gia đình, những người cha, người mẹ đã có công sinh thành, nuôi dưỡng, giáo dục những người con yêu quí của mình để hôm nay các bạn trẻ trở thành người chiến sĩ, Anh bộ đội Cụ Hồ làm nhiệm vụ vẻ vang trên mặt trận bảo vệ Tổ quốc.
Đại diện nam thanh niên lên đường nhập ngũ phát biểu cảm tưởng.
Cảm ơn MTTQ và các ngành Đoàn thể từ phường đến cơ sở đã tổ chức các hoạt động gặp mặt, trao quà động viên con em thanh niên trúng tuyển lên đường nhập ngũ năm 2024.
- HĐND PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 10 KỲ HỌP THƯỜNG LỆ GIỮA NĂM 2024
- PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG TUYÊN TRUYỀN THUẾ SỬ DỤNG ĐẤT PHI NÔNG NGHIỆP NĂM 2024
- TUYÊN TRUYỀN ATTP ĐỐI VỚI TỔ CHỨC BỮA CỔ ĐÔNG NGƯỜI
- Tổ chức thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Quảng Đông.
- CÁC ĐIỀU KIỆN CẦN ĐẢM BẢO KHI KINH DOANH THỰC PHẨM
- XÂY DỰNG PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG ĐẠT CHUẨN ĐÔ THỊ VĂN MINH
- TUYÊN TRUYỀN VỀ THỨC ĂN ĐƯỜNG PHỐ
- LỄ KHAI MẠC GIẢI BÓNG ĐÁ THIẾU NHI PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG NĂM 2024
- NGHỊ ĐỊNH SỐ 69/2024/NĐ - CP QUY ĐỊNH VỀ ĐỊNH DANH VÀ XÁC THỰC ĐIỆN TỬ
- CÁC HOẠT ĐỘNG HÈ CỦA THANH THIẾU NHI PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289