Phường Quảng Đông tổ chức Hội nghị quán triệt và tuyên truyền Nghị quyết số 05, ngày 25/10/2021 của BTV Tỉnh ủy Thanh Hóa
Chiều ngày 01/4/2022, Đảng ủy phường Quảng Đông tổ chức Hội nghị quán triệt và tuyên truyền Nghị quyết số 05, ngày 25/10/2021 của BTV Tỉnh ủy Thanh Hóa về “xây dựng và phát triển thành phố Thanh Hóa đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045”.
![420f2197-b3b2-4661-9b1c-b6c784099eff.jpg](/file/thumb/500/635332422.jpg)
Dự hội nghị có đồng chí Đàm Khắc Chương – Bí Thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường; đồng chí Phạm Văn Tư - Phó Bí thư thường trực Đảng ủy, đồng chí, Lê Hồng Tuấn - Chủ tịch UBND phường và các đồng chí Lãnh đạo Đảng uỷ, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ và đoàn thể cấp phường, chi bộ các trường học, cơ quan trên địa bàn phường.
(Đại biểu tham dự hội nghị)
Nghị quyết nêu rõ mục tiêu phấn đấu đến năm 2030 đưa thành phố Thanh Hóa trở thành Thành phố thông minh, văn minh, hiện đại, là 1 trong 5 thành phố trực thuộc tỉnh dẫn đầu cả nước, một động lực góp phần quan trọng đưa tỉnh Thanh Hóa trở thành cực tăng trưởng mới ở phía Bắc của Tổ quốc. Đến năm 2045, thành phố Thanh Hóa là thành phố giàu đẹp, văn minh, hiện đại, kiểu mẫu của cả nước. Nghị quyết cũng đề ra các chỉ tiêu cụ thể trong từng giai đoạn, đồng thời đưa ra 10 nhóm nhiệm vụ, giải pháp nhằm thực hiện mục tiêu đề ra. Trong đó, trọng tâm là tiếp tục thực hiện hiệu quả “mục tiêu kép”, vừa phòng chống dịch bệnh, vừa phát triển kinh tế - xã hội. Tập trung thực hiện tốt công tác quy hoạch và quản lý quy hoạch. Đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, cải thiện mạnh mẽ môi trường đầu tư kinh doanh. Đẩy mạnh chuyển đổi số, xây dựng chính quyền số, phát triển kinh tế số, xã hội số, góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng đô thị văn minh, hiện đại. Xây dựng Đảng và hệ thống chính trị vững mạnh.
Cũng tại hội nghị, đồng chí Lê Hồng Tuấn – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND phường quán triệt, triển khai Quyết định số 625 ngày 16/ 2/2022 của UBND tỉnh Thanh Hoa về ban hành chương trình hành động của UBND tỉnh thực hiện Nghị quyết số 05 của BTV Tỉnh ủy Thanh Hóa về xây dựng và phát triển thành phố Thanh Hóa đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045.
(Đồng chí Phạm Văn Tư - Phó Bí thư thông qua lời kêu gọi tại hội nghị)
Kết luận hội nghị, đồng chí Đàm Khắc Chương – Bí thư Đảng ủy phường yêu cầu các chi bộ sau khi được quán triệt Nghị quyết tổ chức tuyên truyền sâu rộng về nội dung của Nghị quyết và những cách làm cụ thể trong việc triển khai thực hiện các mục tiêu của Nghị quyết tại địa phương, cơ quan, triển khai phổ biến đến toàn thể nhân dân được biết và thống nhất hành động. Cùng với đó, UBND phường căn cứ chương trình hành động của UBND thành phố chủ động phối hợp với phòng, ban đơn vị thành phố tổ chức thực hiện các nhiệm vụ theo đúng lộ trình, kế hoạch đề ra.
Ban Chấp hành đảng bộ phường kêu gọi toàn thể cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, chủ động sáng tạo, tranh thủ thời cơ, vận hội mới, khắc phục khó khăn, vượt qua thách thức, đẩy mạnh phong trào thi đua yêu nước, quyết tâm thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ mà Nghị quyết 05/TU đã đề ra.
- HĐND PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 10 KỲ HỌP THƯỜNG LỆ GIỮA NĂM 2024
- PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG TUYÊN TRUYỀN THUẾ SỬ DỤNG ĐẤT PHI NÔNG NGHIỆP NĂM 2024
- TUYÊN TRUYỀN ATTP ĐỐI VỚI TỔ CHỨC BỮA CỔ ĐÔNG NGƯỜI
- Tổ chức thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Quảng Đông.
- CÁC ĐIỀU KIỆN CẦN ĐẢM BẢO KHI KINH DOANH THỰC PHẨM
- TUYÊN TRUYỀN VỀ THỨC ĂN ĐƯỜNG PHỐ
- LỄ KHAI MẠC GIẢI BÓNG ĐÁ THIẾU NHI PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG NĂM 2024
- NGHỊ ĐỊNH SỐ 69/2024/NĐ - CP QUY ĐỊNH VỀ ĐỊNH DANH VÀ XÁC THỰC ĐIỆN TỬ
- CÁC HOẠT ĐỘNG HÈ CỦA THANH THIẾU NHI PHƯỜNG QUẢNG ĐÔNG
- AN TOÀN THỰC PHẨM TRONG MÙA HÈ
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289